Bia được làm bằng lúa mạch. Mặc dù có một số loại bia không chứa gluten, nhưng tốt nhất bạn nên kiểm tra với bác sĩ hoặc chuyên gia dinh dưỡng để biết liệu chúng có an toàn với mình hay không trước khi uống. Mì ống, bánh quy giòn đều được làm từ lúa mì và không có trong thực đơn của người dị ứng với gluten.
Câu 6: Điều gì là đúng về bệnh celiac?