Từ trước giờ, chưa bao giờ tôi trở nên yếu đuối như thế, muốn tìm cách vực dậy bản thân để mạnh mẽ trở lại. Tôi hay đặt mục tiêu và nỗ lực để đạt được nó.
Gần đây, tôi gặp nhiều áp lực vì kỳ vọng vào bản thân quá nhiều, rồi áp lực từ người thân. Tôi rất dễ khóc, sức khỏe giảm sút hẳn, tinh thần không đươc tốt vì nhiều điều xảy ra không theo mình mong đợi, rồi áp lực từ công việc đến học hành, gia đình.
Thật sự, tôi bỡ ngỡ vì lần đầu rơi vào tình trạng kiệt sức như hiện tại. Chồng khuyên tôi nên đến bác sĩ tâm lý. Tôi muốn tự vực dậy bản thân bằng hành động, tự thay đổi suy nghĩ. Rất mong các anh chị có thể cho tôi lời khuyên.
Hồng
Độc giả gọi vào số 024 7300 8899 (máy lẻ 4529) trong giờ hành chính để được hỗ trợ, giải đáp thắc mắc