From: Phi Yen
Sent: Thursday, March 18, 2010 2:33 PM
Chào bạn Thi!
Tôi vừa đọc qua mục tâm sự của bạn, tôi có đôi dòng suy nghĩ và cảm nhận của riêng cá nhân tôi về vấn đề yêu "phi công trẻ".
Hiện nay cuộc sống đã có nhiều thay đổi và cách nhìn nhận về người bạn đời cũng thoáng hơn. Bằng chứng là tôi, một cô gái sinh năm 79 từng có suy nghĩ là không bao giờ chấp nhận yêu người kém tuổi, vậy mà giờ đây tôi đang yêu say đắm một chàng trai kém tôi những 5 tuổi.
Cách đây hai năm để chinh phục tôi, chàng trai đó đã nói dối tôi là bằng tuổi, qua tiếp xúc và trò chuyện tôi đã không hề nghi ngờ gì hết, và rồi tôi đã nhận lời yêu họ bằng tình yêu chân thành.
Sau một năm thì tôi mới biết được sự thật là người đó kém tôi những 5 tuổi, thế nhưng tình yêu trong tôi vẫn không hề suy giảm mà ngược lại, chúng tôi vẫn khăng khít yêu thương. Ở bên người đó tôi cũng có cảm giác giống bạn là thấy mình sao thật nhỏ bé, và người đó của tôi vẫn thường chê tôi là con nít...
Chúng tôi hầu như không có khái niệm khoảng cách tuổi tác, yêu thương, hoà hợp đó mới là then chốt để tình yêu được vĩnh cửu bạn ạ!
Nhìn hình thức thì rõ ràng tôi già hơn anh ấy rất nhiều, thế nhưng anh ấy luôn công khai tuổi tác của tôi với bạn bè, cơ quan và gia đình mà không hề giấu diếm hay ngại ngần, tôi cũng vậy. Khi kể với chúng bạn về nửa kia của mình chúng tôi luôn hãnh diện và ngời lên niềm hạnh phúc chứ không hề xấu hổ.
Khi anh ấy giới thiệu tôi với gia đình lần đầu, tất nhiên không tránh khỏi được sự phản ứng, bằng tình yêu của chính mình chúng tôi đã thuyết phục được họ. Nếu không có gì thay đổi thì chắc là cuối năm nay tôi và anh ấy sẽ lên xe hoa, kết thúc có hậu cho một mối tình "phi công trẻ lái máy bay bà già".
Bạn Thi ạ! Nếu bạn yêu anh ấy thật lòng thì hãy vượt qua đi, và không nên quá coi trọng tuổi tác đến mức bi quan như vậy! Đừng ngại dư luận bạn ạ, vì dư luận không thể sống thay cho cuộc đời ta đâu bạn à!
Chúc hai bạn Hạnh phúc giống như mình.
Phi Yến