Đáp án:
Thay vì sử dụng đơn vị thông dụng là kg thì xe hàng rong này lại chọn ghi lạng, khiến người tiêu dùng nhầm lẫn.

Giá bán của 1 kg táo là 250 nghìn/1 kg. Thay vì sử dụng đơn vị kg thì gánh hàng rong lại sử dụng chiêu thức 25 nghìn/1 lạng để đánh lạc hướng người tiêu dùng.

Đặc biệt, gánh hàng rong này rất biết cách che chắn khi in số tiền thì rất to nhưng chữ lạng thì lại rất nhỏ, khiến nhiều người mua tưởng rằng táo này có giá 25/1kg.