Triển lãm Quốc tế Điện tử tiêu dùng & Tin học Viễn thông Việt Nam lần thứ 2 (VCE 2011) diễn ra từ ngày 27 đến 30/10/2011 tại Trung tâm Triển lãm Quốc tế (91 Trần Hưng Đạo, Hà Nội). VCE 2011 tập trung vào lĩnh vực máy tính, thiết bị kỹ thuật số, thiết bị giải trí gia đình, điện tử và thiết bị viễn thông.
Năm 2008, triển lãm VCE lần đầu tiên được tổ chức đã thu hút được khoảng 150.000 lượt khách đến tham gia, trải nghiệm và mua sản phẩm.
Triển lãm năm nay được tổ chức trên mặt bằng rộng 5.000 mét vuông và có khoảng 100 gian hàng tham gia bày bán. Quy mô của triển lãm này không lớn bằng VCW diễn ra ở Sài Gòn nhưng cũng thu hút khá đông khách đến thăm quan.
Một số sản phẩm đáng chú ý năm nay được bày án tại đây như máy chiếu công nghệ 3D của Vinatab, trò chơi hành động 7554 lấy cảm hứng từ chiến thắng Điện Biên Phủ, được xây dựng trên nền đồ họa 3D hay mẫu máy ảnh ống kính rời nhỏ nhất thế giới hiện nay là Pentax Q.
Dưới đây là một số hình ảnh triển lãm VCE 2011 đang diễn ra.
![]() | |
VCE 2011 tổ chức tại Trung tâm Triển lãm Quốc tế (91 Trần Hưng Đạo, Hà Nội). | |
![]() | |
Trong lần đầu tiên tổ chức vào năm 2008, VCE đã thu hút khoảng 150.000 lượt khách. | |
![]() | |
Một khu khá lớn được dành để giới thiệu demo trò chơi hành động 7554, một game lấy cảm hứng từ chiến thắng Điện Biên Phủ, được xây dựng trên nền đồ họa 3D cao cấp tại Việt Nam từ năm 2008. | |
![]() | |
Trải nghiệm các thiết bị tại triển lãm như máy tính bảng Acer, case máy tính, máy chủ, bộ lưu điện...Đây là gian hàng Taiwan Excellence tập trung các thương hiệu của Đài Loan | |
![]() | |
Gian hàng khiêm tốn của Pentax. | |
![]() | |
Nhà phân phối của Pentax mang đến triển lãm lần này mẫu máy ảnh ống kính rời nhỏ nhất thế giới, Pentax Q. | |
![]() | |
Kangaroo, một thương hiệu quen thuộc với người dùng với các sản phẩm bình lọc nước nay còn xuất hiện với cả các mẫu di động. | |
![]() | |
Các mẫu mang thương hiệu kangaroo đều có mức giá rẻ. | |
|
Tuấn Hưng