Em thích ngành y từ nhỏ nhưng thi không đậu nên xét NV2 vào ĐH Công nghiệp Thực phẩm ngành Dinh dưỡng và Khoa học Thực phẩm. Ngành này của trường là mới và đào tạo quốc tế, 2 năm học ở ĐH Công nghiệp TP HCM, 2 năm học tại ĐH Meiho Đài Loan. Tuy nhiên, học phí của trường lại khá cao, tầm 2.000 USD/năm.
Ngành Xét nghiệm thì em nghe mọi người nói, học xong dễ thất nghiệp và lương trung cấp chắc chắn không cao. Em đang hoang mang quá. Mong anh chị tư vấn giúp. Em cảm ơn nhiều.
Châu Bảo Vy
Độc giả đặt câu hỏi tư vấn tại đây