Ngày 10/12, Trung tâm Công nghệ - thông tin (thuộc Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Cà Mau) tổ chức tập huấn công nghệ thông tin cho cán bộ tại UBND huyện Cái Nước.
Đến trưa cùng ngày, các học viên để 5 laptop tại hội trường ra ngoài ăn cơm, nghỉ trưa, nhưng khi vào học thì số máy laptop này đã không còn. "Lúc tắt máy ra ngoài, chúng tôi nghĩ tại hội trường ủy ban nên an ninh tốt, ai dè xảy ra sự vụ trên", một học viên tham gia lớp tập huấn nói.
Công an thị trấn Cái Nước đã lập biên bản hiện trường, truy tìm thủ phạm. Theo nhận định của cơ quan chức năng, có thể kẻ gian đã đột nhập, mở cửa vào hội trường lúc các học viên ra ngoài.
Phúc Hưng