Câu hỏi em thường nhận được khi gặp người mới quen hay từ đồng nghiệp: Sao chị (em) vẫn chưa kết hôn? Anh biết câu trả lời của em là gì không. Thường em chỉ cười trừ hay lảng tránh câu hỏi, hoặc sẽ chọn câu trả lời "Chắc duyên chưa tới". Mọi người hỏi hoài cũng chán nên khi em bước qua tuổi 40, đổi lại thành những lời chúc dễ thương: Chúc chị (em) sang năm mới có tình duyên như ý.
Khi ngồi viết những dòng này, em mang trong mình một niềm tin là sẽ tìm thấy anh để năm 2024, em có đôi, cũng như tự hào giới thiệu với mọi người về anh - người em mong đợi quá lâu.
Em tin trong cuộc đời này, ai rồi cũng có đôi có cặp, chẳng qua họ chưa tìm thấy nhau mà thôi, dù muộn một chút nhưng sẽ hạnh phúc trọn vẹn về sau. Em không thích dùng từ: tình duyên lận đận, trắc trở. Mọi thứ đều do lựa chọn và quyết định của mỗi người. Ai cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc cá nhân và hai người tốt ở cạnh nhau chưa chắc là hạnh phúc, còn phải có sự đồng cảm, thấu hiểu, gói gọn trong chữ hiểu và thương.
Em làm việc văn phòng tám tiếng, có những đam mê và sở thích riêng nhưng vẫn là người phụ nữ có chút truyền thống xem trọng giá trị gia đình, một chút cá tính, chút dịu dàng, hy vọng sẽ làm say đắm lòng anh.
Em đang làm việc và sinh sống tại Sài Gòn nên hy vọng gặp được anh tại nơi này, vì tình cảm phải có sự gặp gỡ, tiếp xúc trực tiếp sẽ được vun đắp, gắn bó nhau hơn. Mọi yêu cầu về anh chỉ là tương đối, chỉ cần anh đọc thư em và đồng cảm cũng như có những suy nghĩ như em, hãy gửi thư cho em nhé. Em đợi thư anh.
Độc giả liên hệ qua email henho@vnexpress.net hoặc số 024 7300 8899 (máy lẻ 4529) để được hỗ trợ
- Họ tên: My
- Tuổi: 40 tuổi
- Nghề nghiệp: Văn phòng
- Nơi ở: Quận 1, TP Hồ Chí Minh
- Giới tính: Nữ