Trưa 18/10, ông Nguyễn Hoài Thanh, Chủ tịch UBND xã Tịnh Kỳ, cho biết tàu cá công suất 250 CV của ông Anh xuất bến ở cửa Sa Kỳ chiều 15/10. Ngoài chủ tàu còn có 3 thuyền viên là người địa phương, hành nghề mành chụp gần bờ.
Sáng qua, chủ tàu điện cho gia đình nhưng đến trưa không liên lạc được. Lúc này biển sóng to, gió lớn do ảnh hưởng không khí lạnh. Chính quyền đã điều động hai tàu cá tìm kiếm từ chiều qua nhưng chưa có kết quả. Sáng nay, UBND xã tiếp tục huy động 4 tàu cá tìm kiếm.
Ngoài lực lượng địa phương, xã Tịnh Kỳ còn đề nghị UBND TP Quảng Ngãi, Bộ chỉ huy Biên phòng tỉnh điều tàu cứu hộ, và hỗ trợ 80 triệu cho các tàu của người dân đang tìm kiếm 4 người mất tích.