Thứ năm, 29/3/2012 | 04:01 GMT+7
|
Thứ năm, 29/3/2012 | 04:01 GMT+7

Uống bao nhiêu rượu thì vượt quá quy định?

Khoản 8, điều 8, luật giao thông đường độ quy định về nồng độ cồn không vượt quá 50 miligam/100 mililít máu hoặc 0,25 miligam/lít khí thở.

Xin các bác cho biết vì sao lại có khác biệt trong quy định về nồng độ cồn trong máu đối với người điều khiển ôtô và xe máy? Uống bao nhiêu rượu thì nồng độ cồn trong máu đạt trên 50 miligam/100 mililít?

Xin chân thành cảm ơn!

 

 
 
Công an phường xử phạt lỗi không xi-nhan là sai
Theo Điều 70 nghị định 46, công an phường không có thẩm quyền xử phạt đối với hành vi chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ (không xi