Thứ tư, 30/3/2011 | 11:30 GMT+7
|
Thứ tư, 30/3/2011 | 11:30 GMT+7

Nộp phạt và nhận biên biên lai tại chỗ là đúng hay sai?

Tôi vi phạm lỗi đi lên phần vỉa hè dành để lưu trữ phương tiện giao thông vi phạm trong giờ cao điểm (khi tắc đường mọi người trèo lên đi bình thường). CSGT giữ lại phạt tiền và nhận biên lai tại chỗ (Trần Văn Minh).

Em thắc mắc tại sao CSGT lại yêu cầu em nộp phạt 150.000 đồng với 2 biên lai, một biên lai mệnh giá 50.000 và một là 100.000. Như vậy có đúng không?

 

 
 
Công an phường xử phạt lỗi không xi-nhan là sai
Theo Điều 70 nghị định 46, công an phường không có thẩm quyền xử phạt đối với hành vi chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ (không xi