Thứ tư, 2/11/2016 | 07:11 GMT+7
|
Thứ tư, 2/11/2016 | 07:11 GMT+7

Innova 2007 nâng dáng 2015 có bị phạt?

Người quen bán lại xe Innova J đời 2007 nhưng nâng dáng lên đời 2015, tôi mua xe để kinh doanh xin hỏi khi đăng ký lại có thể đăng kiểm (Văn Phúc).

Xe chất lượng còn tốt, giá phù hợp với khả năng, chỉ phân vân mỗi việc nâng dáng lên không trùng thông tin như trong đăng ký như vậy nếu tôi mua lại khi lưu hành có hợp pháp.

>> Xem thêm: Bảng giá xe cập nhật tại Việt Nam

Câu hỏi cần tư vấn gửi về ngocdiep@vnexpress.net hoặc xe@vnexpress.net

 
 
Công an phường xử phạt lỗi không xi-nhan là sai
Theo Điều 70 nghị định 46, công an phường không có thẩm quyền xử phạt đối với hành vi chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ (không xi