Thứ ba, 22/11/2016 | 10:12 GMT+7
|
Thứ ba, 22/11/2016 | 10:12 GMT+7

Giấy chuyển nhượng xe quá hạn còn giá trị?

Trước đây vài năm, tôi có mua xe máy cũ và chỉ làm giấy chuyển nhượng mua bán xe chưa làm thủ tục sang tên chủ xe (Trần Phúc).

Giấy chuyển nhượng chỉ có thời hạn 2 năm, nay đã quá hạn xin hỏi bây giờ tôi có thể sử dụng giấy này để làm thủ tục sang tên chính chủ xe được không?

>> Xem thêm: Bảng giá xe máy cập nhật tại Việt Nam

Câu hỏi cần tư vấn gửi về ngocdiep@vnexpress.net hoặc xe@vnexpress.net

 
 
Công an phường xử phạt lỗi không xi-nhan là sai
Theo Điều 70 nghị định 46, công an phường không có thẩm quyền xử phạt đối với hành vi chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ (không xi