Thứ ba, 29/11/2016 | 09:35 GMT+7
|
Thứ ba, 29/11/2016 | 09:35 GMT+7

Đường kẻ vạch đứt xe máy được phép lấn làn ôtô?

Đoạn đường có dải phân cách, có 2 làn đường, một làn dành cho môtô và một làn đường dành cho ôtô. (Dương Khoa).

Trên biển báo và lòng đường thể hiện vạch kẻ đường không liền đoạn. Vậy người điều khiển môtô xe gắn máy có được chạy vào làn đường dành cho xe ôtô hay không.

>> Xem thêm: Bảng giá xe cập nhật tại Việt Nam

Câu hỏi cần tư vấn gửi về ngocdiep@vnexpress.net hoặc xe@vnexpress.net

 
 
Công an phường xử phạt lỗi không xi-nhan là sai
Theo Điều 70 nghị định 46, công an phường không có thẩm quyền xử phạt đối với hành vi chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ (không xi