Thứ năm, 3/11/2016 | 07:43 GMT+7
|
Thứ năm, 3/11/2016 | 07:43 GMT+7

Đi thẳng ở làn đường ngoài cùng bên phải có sai?

Tôi đi xe máy, đường có 3 làn, không có bất kỳ biển chỉ dẫn hay vạch kẻ đường nào (Thu Hiền).

Bên phải đường cạnh cột đèn đỏ có biển "đèn đỏ được rẽ phải", tôi đi thẳng ở làn đường trong cùng bên phải. CSGT bắt lỗi tôi đi sai làn đường và nói rằng đường ngoài cùng bên phải chỉ dành cho xe rẽ phải, tôi muốn đi thẳng phải đi làn đường ở giữa.

Xin hỏi trường hợp này CSGT xử lý đúng hay sai?

Câu hỏi cần tư vấn gửi về ngocdiep@vnexpress.net hoặc xe@vnexpress.net

 
 
Công an phường xử phạt lỗi không xi-nhan là sai
Theo Điều 70 nghị định 46, công an phường không có thẩm quyền xử phạt đối với hành vi chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ (không xi