Thứ hai, 31/10/2016 | 12:05 GMT+7
|
Thứ hai, 31/10/2016 | 12:05 GMT+7

Bán tải được coi là xe con có bị thay đổi phí trước bạ?

Từ 1/11 tới, quy chuẩn 41/2016 chính thức có hiệu lực, thay thế quy chuẩn 41/2012 hiện hành, trong đó xe bán tải được coi là xe con (Gia Nghĩa).

Xin hỏi, điều này có ảnh hưởng đến phí trước bạ cũng như thủ tục đăng ký của xe bán tải.

>> Xem thêm: Bảng giá xe cập nhật tại Việt Nam

Câu hỏi cần tư vấn gửi về ngocdiep@vnexpress.net hoặc xe@vnexpress.net

 
 
Công an phường xử phạt lỗi không xi-nhan là sai
Theo Điều 70 nghị định 46, công an phường không có thẩm quyền xử phạt đối với hành vi chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ (không xi